shugaban_banner

Me yasa dacewa ya zama mai mahimmanci ga masu shan kofi?

Shin jaka kofi na takarda na Kraft tare da lebur ƙasa shine mafi kyawun zaɓi don masu gasa (24)

 

Sauƙin sayayya akan layi ya ƙaru sosai a cikin shekaru da yawa da suka gabata.

Sakamakon haka, masu siye suna ba da fifikon sauƙi yayin yin siyayya kuma akai-akai tsammanin shagunan don gabatar da hanyoyin ƙirƙirar da za su cece su lokaci da ƙoƙari.

Wannan ya haifar da haɓakar tallace-tallace na zaɓuɓɓukan kofi masu amfani irin su capsules, jakunkunan kofi mai ɗigo, da odar ɗaukar kaya a cikin masana'antar kofi.Roasters da shagunan kofi dole ne su canza don biyan bukatun matasa, ko da yaushe tsara wayar hannu kamar yadda masana'antu suka dandana da yanayin canzawa.

Ganin cewa kashi 90% na masu amfani suna tunanin za su iya zaɓar ɗan kasuwa ko alama kawai bisa dacewa, wannan yana da mahimmanci.Bugu da ƙari, 97% na masu siye sun yi watsi da ma'amala saboda bai dace da su ba.

Lokacin ƙoƙarin yaudarar mutanen da ke neman sauri, hanyoyi masu amfani don shawa da cinye kofi, akwai la'akari da yawa don masu roasters da masu aikin kantin kofi suyi la'akari.

Na yi magana da Andre Chanco, ma'aikacin Yardstick Coffee a Manila, Philippines, don ƙarin fahimtar dalilin da ya sa sauƙi ya girma ya zama mahimmanci ga masu shan kofi.

Shin jaka kofi na takarda na Kraft tare da lebur ƙasa shine mafi kyawun zaɓi don masu gasa (25)

 

Ta yaya dacewa ke shafar zaɓin siyayyar masu amfani?

Kettles mai wuyan Swan, ma'auni na dijital, da ƙwanƙolin ƙarfe na ƙarfe na ƙarfe sun zama ginshiƙin haɓakar kofi na musamman.

Duk da haka, samun mafi kyawun wake a koyaushe fasaha ce da ke buƙatar aiki.Amma ga sabon ƙarni na masu amfani na yau da kullun, makasudin ya wuce fitar da halaye mara kyau na kofi na musamman.

Andre, mai siyan wake koren wake, yayi bayani, “Dama na iya nufin abubuwa da yawa.Yana iya nufin samun dama ga kofi, samun damar yin burodi da sauri ko kuma a sauƙaƙe, ko ƙara yawan damarmu ga duka masu yuwuwa da abokan ciniki na yanzu.

"Yayin da kowa ke ƙara samun sha'awa, masu roasters suna kallon 'dama' a kowane fanni ba tare da lalata inganci ba," marubucin ya ci gaba.

Abokan cinikin kofi a yau suna neman fiye da mafi kyawun duka wake, suna kiyaye dacewa.

Yadda masu amfani da kofi na zamani ke samun haɓakar maganin kafeyin su na yau da kullun ya sami tasiri ta hanyar manufar daidaita daidaito tsakanin samun dama da inganci.

Yawancin abokan ciniki suna daidaita salon rayuwa mai aiki tare da aiki, gudu da yara zuwa ko daga makaranta, da zamantakewa.

Suna iya samun mafita a cikin samfuran kofi waɗanda ke rage lokutan jira ko kuma kawar da buƙatar ƙasa da bushewa gabaɗayan wake ba tare da lalata dandano ba.

Shin jaka kofi na takarda na Kraft tare da lebur ƙasa shine mafi kyawun zaɓi don masu gasa (26)

 

Shin sauƙin amfani ya zarce inganci ga matasa masu shan kofi?

Masu cin kasuwa waɗanda suka zaɓi sauƙi na injin kofi nan take ko sauƙi na tuƙi ta taga akai-akai suna kafa shawararsu akan dacewa.

Imani da cewa kofi nan take ba shi da babban darajar inganci da dandano da za a yi la'akari da shi "na musamman" ya sa yawancin roasters su zaɓi dukan wake ko ƙasa kofi a baya.

Koyaya, masana'antar kofi nan take na sake haɓakawa, tare da darajar kasuwar duniya sama da dala biliyan 12.Bayan da ya faɗi haka, ƙarin sa hannun kofi na musamman ya inganta ingancin kayan aikin da aka yi amfani da su kuma ya taimaka sarkar samarwa ta zama mai haske.

Andre ya ce, "Ina tsammanin akwai nau'ikan masu sana'ar gida guda biyu: masu son sha'awa da masu sha'awar sha'awa."Ga masu sha'awar sha'awa, ya haɗa da samun adadin kofi na yau da kullun ba tare da hayaniya ba da gamsuwa da sakamakon.

Ga masu sha'awa, gwajin siga na yau da kullun ba matsala bane.

Kowa na iya samun lokacin yin odar kofi a kowace rana ko samun damar yin amfani da injin espresso, a cewar Andre.

Saboda haka, ba tare da la'akari da fasaha na shayarwa ba, muna nufin yin al'adarsu ta yau da kullum a matsayin mai sauƙi kamar yadda zai yiwu.

Yin amfani da kayan aiki na musamman don yin kofi na iya haɓaka ƙwarewa ga mutanen da ke son sabon wake.Koyaya, ga wasu mutane, ƙila ba shine zaɓi mafi inganci ko mara tsada ba.

Andrew ya yi bayanin, “Kwanan nan mun gudanar da zaɓe a tsakanin abokan ciniki 100, kuma har yanzu ingancin ya fito a matsayin babban fifiko.Anan, muna ɗaukar dacewa a matsayin fa'ida ga mutanen da suka riga sun yaba kofi mai kyau a gida ko a wuraren shakatawa.

Sabili da haka, yawancin masu gasa kofi yanzu suna mai da hankali kan gano hanyoyin da za a rage shinge tsakanin dacewa da cin kofi mai inganci.

Shin jaka kofi na takarda na Kraft tare da lebur ƙasa shine mafi kyawun zaɓi don masu gasa (27)

 

Menene mahimman abubuwan da zasu iya inganta dacewa da abokin ciniki tare da kofi?

Sauƙaƙawa na iya zuwa ta nau'i-nau'i iri-iri, kamar yadda Andre ya nuna.

Na'ura mai ɗaukuwa mai ɗaukuwa da injin Aeropress kayan aiki guda biyu ne waɗanda yawancin masu sha'awar kofi suka ga suna da amfani don saitin kofi.Dukansu sun fi sauƙi don jigilar kaya fiye da juzu'i kuma sun ƙunshi ƙananan matakai.

Amma kamar yadda kasuwa ta haɓaka, masu roasters dole ne su canza abubuwan da suke bayarwa don amsa buƙatun mabukaci don inganci, mai araha, da kofi mai amfani.

Alal misali, wasu mutane sun yanke shawarar ƙirƙirar nasu nau'in nau'in capsules na kofi na musamman don amfani a gida ko wuraren aiki.Saboda iyawarsu da sauƙin amfani, da yawa sun haɓaka buhunan kofi iri-iri.

Wasu, kamar Yardstick Coffee, sun zaɓi ɗaukar ƙarin "retro" ta hanyar yin nasu kofi nan take daga wake kofi mai ƙima.

"Kofi mai walƙiya shine kofi na musamman da aka bushe daskare," in ji Andre.An gabatar da shi yayin bala'in Covid-19 kuma ya kasance babban nasara.

An yi nufin samfurin ne ga waɗanda ke son kofi a wurare ba tare da samun isassun kayan aikin noma ba, kamar lokacin yin zango, tashi, ko ma a gida.

"Babban fa'ida ita ce abokin ciniki ya sami mafi kyawun kofi ba tare da yin la'akari da kowane girke-girke ba," in ji shi."Suna iya yin kofi a gefe da gefe cikin sauƙi don yin kwatancen dandano."

Saboda sun fi sanin halayen ɗanɗano, masu roasters na iya zaɓar waken da ke da ɗanɗano mai daɗi bayan an daskare su kuma an yi amfani da su wajen yin burodi.

Abokan ciniki za su iya zaɓar bayanin martabar dandano da suke so godiya saboda wannan, kuma an bambanta kofi na musamman daga farkon nau'in kofi da aka bushe daskare ta mafi girma na inganci da ganowa.

Wani abu kuma da ke samun ci gaba a kasuwa shine buhunan kofi.Jakunkunan kofi suna ba wa masu amfani da mafi ƙarancin bayani saboda an haɗa su da iska.

Suna yin koyi da bayanin martabar ƙoƙon ɗan jaridan Faransa ba tare da buƙatar injuna masu laushi ba.Don haka sun dace da masu sansani, masu tafiya, da matafiya akai-akai.

Samun damar yin gasassun matakan gasa iri-iri da ake shafa wa wake a cikin buhunan kofi yana da fa'ida.Gasassun wuta sun fi kyau ga masu siye da ke son kofi baƙar fata mai ɗanɗano saboda sun kasance suna da ƙarin acidity da halayen 'ya'yan itace.

Madadin shine matsakaici- zuwa gasa mai duhu ga waɗanda suke son kofi suna ƙara madara ko sukari.

Shin jaka kofi na takarda na Kraft tare da lebur ƙasa shine mafi kyawun zaɓi don masu gasa (28)

 

Roasters dole ne su canza don karɓar fifikon haɓaka abokan ciniki don dacewa ta rage yawan matakan da suka wajaba don yin kofi mai kyau na kofi.

Kowane mabukaci yana da abubuwan so da abubuwan da ake so daban-daban idan ya zo ga dacewa, kuma hakan zai shafi yadda suka zaɓi kashe kuɗinsu, kamar yadda mu a Cyan Pak muka sani.

Don nuna alamar ku da sadaukarwar ku don dorewa, muna ba da jakunkuna na kofi mai ɗigo, masu tacewa, da akwatunan tattarawa waɗanda za a iya keɓance su gaba ɗaya.


Lokacin aikawa: Mayu-31-2023